Hãy là 1 trong 5000 người sở hữu USB chứa bộ cài Tiếu Ngạo Giang Hồ

Gunny đã "xoá sổ" mini map

Củ Hành tổ chức giải đấu 3 tỷ hoành tráng

Khu Vườn Trên Mây đột phá với phiên bản mobile

Cửu Âm Chân Kinh: Giới thiệu võ học Vân Tiêu Phi Kiếm

Chiêm ngưỡng loạt ảnh lần đầu tiên công bố của Cabal 2

• Ghi Danh
  • Help
Trang 1/7 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 68

Default Tỉnh bạn và tình yêu...<Wanggui>

haizzz !!! tự nhiên hôm nay mình có 1 ý tưởng sẽ viết 1 tập truyện cho thần tượng của mình ...Wanggui đó...có gì xin mọi người góp ý để R sữa sai nhé...
    ----------
    Tên truyện : tình bạn và tình yêu
    Thể loại : truyện tình cảm tuổi teen
    Tên tác giả : mình nè
    ----------
    Với mọi người tình yêu luôn là sự ích kỉ
    Và muốn giữ nó cho riêng mình
    Hnay thì R muốn viết 1 tập truyện
    Trong tình yêu luôn có sự ích kỉ
    Nhưg đôi khi sự cao thượng
    và hi sinh của 1 người bạn sẽ làm cho tình yêu đẹp hơn...
    ----------
    Sau đây là phần casting
    GuiGui : là 1 cô gái thông minh , gia đình khá giả, tinh nghịch, rất tốt với mọi người nên xung quanh luôn có nhiều bạn bè thận , mọi người yêu mến công chúa của trường "A" đó nhé...

Hebe : rát thông minh, là bạn thận của GuiGui và Xun , gia đình khá giả, chững chạt hơn GuiGui nhiều, công chúa của trường"A"...

Xiao Xun : là bạn thận của Hebe và GuiGui , gia đình khá giả , ba mẹ là bạn thân của nhà Wangzi, bề ngoài rất lạnh lùng nhưng đối với bạn bè thân thỳ lại khác ... vợ chưa cưới của Wangzi bởi vì... đọc rồi sẽ biết nhé...

Wangzi :nhà rất khá giả , thông minh , lạnh lùng , rất tốt, rất thương anh trai của mình, không tâm sự với ai ngoài Ahbu và anh trai của mình cả...Hoàng tử của trường đó nhé

Ahbu : bạn thân của Wangzi , Xun, anh của Wangzi , và là anh họ của GuiGui, rất thương GuiGui coi GuiGui như em ruột vì bamẹ anh mất sớm và ba mẹ GuiGui đã nuôi nấng anh...hoàng tử của trường lun
    .........................
    Còn vài nhân vật chưa xuất hiện....
    Hình ảnh thì mình pót qài hem đc. mong mấy bạn bỏ qa choa nhé...
    Mong là mọi người ủng hộ mình
    thay đổi nội dung bởi: dollrom, 23-03-2011 lúc 08:02

nge kái phần casting là mún đọc r`
    mau ra chap 1 nhé pạn

đọk shôg fần casting thấy thít thít
    ra chap mới nhanh nhé pn.

cố lên t.g mình ủng hộ bạn nè
    ai chứ wanggui no.1
    ra chap 1 nhank nhé...

mau mau ra chap mới ik nhá t.g ...

ái chà !!! nge phần giới thịu hấp zhẫn qá ta
    hehe mau ra chap 1 nhé...
    mà choa hỏi t/g tên zhì v. nà

Tên Thật
    Đỗ Quang Trung
    Sống ở
    Sì Gòn
    Đang Làm
    Nhà báo ( ở nhà , báo đời :))

sớm ra mắt bạn đọc nhé

Chap 1
    ----------
    Hồi tưởng...Tại công viên-- CN
    Nè bạn gì ơi cẩn thận kìa - Wangzi la lớn vừa la vừa chạy lai chổ cô bé khi thấy 1 chiếc xe sắp lao tới 1 bé gái
    AAAAAAA...Huhuhu ...hức hức - Guigui
    bạn có sao không vậy - Wangzi
    hức hức... mình không sao đâu ...cảm ơn bạn nhé...hức - Guigui đáp mà người vẫn còn run vì sợ hãi
    bạn đừng khóc nhé... khóc sẽ xấu lắm đó - Wangzi cười thật tươi và chấn an Guigui
    ùah vậy mình sẽ không khóc nữa đâu ...bạn là bạn của mình nhé...bạn tên gì thế ? - Guigui
    ừm...mình là Wangzi , còn bạn tên gì vậy - Wangzi cười tít mắt ...nụ cười trong sáng và hồn nhiên
    mình là Guigui, mẹ mình thường gọi mình là Qủi Qủi nữa - Guigui cười đáp trả
    ừm thôi mình đi nhé, mẹ mình đang đợi - Wangzi
    ùah...mà mình có cái này cho bạn nè - Guigui đưa cho Wangzi 1 kái hình ngôi sao nhỏ rất dễ thương
    tại sao bạn cho mình , mẹ mình nói không nhận không đồ của ai cho đâu.thôi bạn cất đi- Wangzi
    nhận đi mà, coi như mình cảm ơn bạn vậy... cái này mẹ mình cho mình đó, nó rất may mắn . mình luôn mang nó bên người và gọi là " Ngôi sao may mắn " đó...cầm đi nhé - Guigui nài nỉ
    ừm . vậy bạn cầm cái này nhé , chúng ta coi như sẽ trao đổi nhé...và khi nào buồn bạn hãy lấy nó ra mà xem rồi sẽ cười nhé...đừng khóc xấu lắm đó.- Wangzi đưa choa Guigui cái hình mặt cười nho nhỏ
    mình đi đây tạm biệt bạn - Wangzi đưa cho Guigui rồi chạy thật nhanh lên xe của mẹ mình đang đợi
    "A ! vui quá hôm nay mình lại có 1 người bạn mới rồi" suy nghỹ của Guigui
    --CN tuần sau
    A lại gặp bạn rồi, bạn sao thế Wangzi - Guigui cười tít mắt khi thấy wangzi đang buồn
    chào Guigui...mình buồn lắm vì ba mình bắt mình phải qua Mĩ cùng ba. còn mẹ thì ở lại . mình thương bamẹ lắm cả anh trai nữa nên k muốn xa ai cả ...và mình cũng không muốn xa bạn đâu - Wangzi vừa nói vừa quệt những giọt nước mắt
    đừng khóc mà ...bạn từng bảo với mình khóc sẽ xấu lắm mà...đứng khóc nhé ...bạn đi rồi cũng sẽ về mà ...-Guigui nói giọng cũng hơi buồn
    [im lặng 1 hồi]
    nè cười lên nhé ...cho bạn cây kẹo nè- Guigui cười và đưa cây kẹo dâu lên
    cảm ơn Guigui mìh rất thích dâu ... mình không buồn nữa đâu...bạn phải đợi mình về chơi cùng bạn nhé - Wangzi cười và cầm lấy cây kẹo trong tay
    ừm nhưng khi nào thì bạn về vậy - Guigui
    10 năm nữa mình sẽ về ...bạn đợi mình nhé - Wangzi
    ừm ...thôi mình về đây ...bạn đừng buồn hay khóc nữa nhé... - Guigui
    ừm tạm biệt hẹn gặp lại bạn ...Guigui- Wangzi
    ----------Bên mĩ
    anh à tụi mình ra ngoài đua xe nhé- Wangzi nói với anh trai của mình
    thôi ba về ba thấy ba sẽ la đó- anh của wangzi
    đi mà anh , ba về trễ lắm anh đừng lo- Wangzi
    ừm đi . nhưng phải về sớm nhé- Anh của wangzi
    a anh 2 tốt nhất - Wangzi
    ...........chơi 1 lúc sau về đến nhà
    sao con lại cho em chạy xe hả , có biết nguy hiểm lắm không . em con còn nhỏ mà- babawangzi
    dạ con...- anh của wangzi
    là con xin ảnh đấy ba đừng la anh con mà- wang zi chạy lại gần ba ba mình mà nói
    con đừng binh anh con nữa- babawangzi ông vừa nói zừa lấy cây đánh anh của wang zi cho dù wangzi có nói thế nào đi chăng nữa ông cũng không tha cho anh của Wangzi
    ...........sau trận đòn ấy anh của wangzi bệnh mấy ngày liền.......anh wangzi lúc nào cũng thương em trai mình nên lúc nào cũng bênh vực wangzi.......vì những chyện đó làm wangzi gẩn gũi anh của mình hơn và rất yêu qúi kính trọng anh , anh trai của wangzi nói gì thì wangzi nghe lời răm rắp.....

------------
    tới đây thôi mai pót tiếp...
    ủng hộ mình nhé cá bạn thân mến

a giờ mình mới để ý rằng tên tựa đề viết sai dấu...mong mấy bạn bỏ qua cho nhé
    tựa đề truyện là " Tình bạn và tình yêu " chứ không phải "Tỉnh bạn và tình yêu" đâu nhé

chap 2
    ----10 năm sau Wangzi cùng ba và anh trai của mình về nước---tại nhà Wangzi
    [[ đùng đùng 2 ánh mắt chạm nhau - là chị Xun với anh của Wangzi đấy nhé-- tiếng sét ái tình ngay lần gặp đầu tiên lun ]] Bỗng chốc ...
    A chào anh - Baba Xun
    ồ lâu quá không gặp anh có khỏe không anh xui - baba wangzi vừa cười vừa nói
    tôi khỏe , còn ông anh đây sao rồi , có tính đến chuyện khi nào cho 2 cháu cưới nhau chưa nhỉ - Baba Xun
    hả ...cưới nhau ư - anh của Wangzi, Xun , Wangzi cùng mắt chữ A miệng chữ O
    ừm đúng vậy , làm Xun và Quangzi [ tên của anh 2 wangzi- lấy đại tên thôi ] sẽ làm đám cưới, nhưng tôi có ý định thế này , hay ta cho 2 đứa nhỏ qua lại 1 thời gian rồi nói chuyện này sau nhé - Baba wangzi
    ừm thôi cũng được , tôi về trước nhé, tôi gửi con Xun ở đây chơi với Quangzi đến tối nhé -Baba Xun
    ừm chào ông anh- Babawangzi
    ==== 2 người không phản đối gì và vừa đi vừa trò chuyện vui vẻ ...rồi họ bắt đầu chuyện tình từ đó...cứ thế dần dần 2 tháng hè gần hết -- hôm đó sinh nhật của Xun
    " hôm nay mình sẽ làm cho cô ấy bất ngờ mới được"- suy nghĩ của Quangzi
    anh tung tăng chạy sắp sếp nhà hàng rồi đặt chỗ làm tiệc...mọi việc đã chuẩn bị xong nhưng còn thiếu chiếc bánh kem và rồi đi qua đường
    "Rầm...rầm..." - 1 chiếc xe tải lao tới nhưng vì tốc độ quá nhanh nên chiếc xe thắn không kịp và máu cứ thế tuông ra
    người đi đường nhìn thấy liền cầm đt của anh gọi cho wangzi
    \\anh sẽ không bao giờ quên em đâu..cho dù...//tiếng chuông đt reo lên
    alo, anh có phải wangzi em trai của Quangzi không ạ - bên kia đầu giây
    phải cô là ai- wangzi ngạc nhiên hỏi
    ừm thôi không cần thiết biết tôi đâu, anh hãy đến bệnh viện "ABC" anh của anh gặp tai nạn - bên kia
    [bụp ...bụp] - chiếc đt rơi ra khỏi tay hắn
    hắn chạy thật nhanh đến bệnh viện cùng bamẹ hắn. đến nơi gặp bác sĩ đang phẩu thuật bước ra mặt buồn so, cùng lúc đó Xun đang khóc nức nở bên chiếc xe đẩy đậy khăn trắng ...Wangzi sửng sốt chạy lại quì xuống bên chiếc xe đẩy mở khăn trắng ra...anh khóc không thành tiếng... nước mắt tuông rơi nhưng không có gì để chắn...
    xin lỗi anh...nếu như hnay không phải là... sinh nhật em thì anh đâu cần phải đi mua bánh kem và ra nông nổi này...hức hức...- Xun khóc nức nở nói
    Vậy ...vậy là Quang...zi chết chết thật rồi ..sao - mẹ wangzi choáng ván rồi ngất đi

----------
    đến đây thôi mai đọc tiếp nhé

Trang 1/7 123 ... cuốicuối

Quuyền Hạn Của Bạn